Pointi za Maombi Kwa Kitu Unachohisi Una Hatia

0
2372

Leo tutakuwa tukisali dhidi ya kitu unachohisi una hatia juu yake. Hatia ni ugonjwa mbaya ambao unaweza kumtoa mwanadamu mbali na Mungu. Angalia haraka hadithi ya Yuda Iskariote ambaye alimpa Kristo washambuliaji wake kwa pesa. Alijazwa na hatia sana hadi akaishia kujiua.

Wakati mwingine tunafanya vipindi ambavyo vitatuumiza baadaye. Tumebaki na chaguo la kutubu kwa dhati na kushinda hatia yetu au tunairuhusu ituangamize. Mtume Petro alifanya uhalifu karibu sawa na Yuda Iskariote. Walakini, aliweza kushinda dhamiri hiyo ya hatia kwa kwenda kwa Mungu na kumtafuta msamaha. Bibilia ilirekodi kuwa siku ya Pentekoste, Mtume Petro aliwahubiria maelfu ya watu na wakatoa maisha yao kwa Kristo. Peter aliweza kufanya hivyo kwa sababu alishinda dhamiri yenye hatia.

Vivyo hivyo katika maisha yetu, shetani anajaribu kutuondoa mbali na Mungu kwa kuturuhusu tuhisi hatia sana kwa mambo ambayo tumefanya hapo zamani. Inatufanya tusahau kwamba maandiko yalisema kwamba yeye aliye ndani ya Kristo ni kiumbe kipya na mambo ya zamani yamepita. Bado tunahisi uchafu na hatia ya njia zetu mbaya na polepole tunakuwa mbali na Mungu kwa sababu tunahisi hatustahili kutosha. Wakati huo huo, hati hiyo ilisema katika kitabu cha Waebrania 4:15 Kwa maana hatuna Kuhani Mkuu ambaye aweza kutuhurumia na udhaifu wetu, lakini alijaribiwa katika mambo yote kama sisi, lakini bila dhambi. Kristo ndiye kuhani wetu mkuu anayeweza kuguswa na hisia za udhaifu wetu na hatia. Tunaweza kwenda kwa ujasiri kwa Kristo Kila wakati tunapohisi hatia juu ya mambo ambayo tumefanya hapo zamani.

KTAZAMA MOJA KWA MOJA TV YA KILA SIKU YA MAOMBI kwenye YouTube
Kujiunga sASA

Jinsi ya kushinda dhamiri ya hatia

Kuna njia kadhaa za kushinda dhamiri yenye hatia. Walakini, tutaangazia tu chache ambazo tunaona kuwa muhimu sana.

Toba ya Geniune

Hatua yetu ya kwanza kuelekea kuwa na moyo safi ni toba. Inawezekana kuwa na swali la imani na tabia katika Maisha yetu ya Kikristo. Lakini hiyo haitoshi kutuondoa kutoka kwa Kristo. Yuda Iskariote alikuwa na shida ya tabia. Yeye kipaumbele fedha juu ya mambo mengine yote. Mtume Petro alikuwa na swali la imani, ndiyo sababu hakuweza kusimama wakati aliulizwa ikiwa alikuwa mmoja wa mawakili wa Kristo.

Walakini, Petro aliweza kutubu moyoni mwake. Kumbuka maandiko yanasema katika kitabu cha 2 Wakorintho 5:17 Kwa hiyo, ikiwa mtu yumo ndani ya Kristo, ni kiumbe kipya; mambo ya zamani yamepita; tazama, mambo yote yamekuwa mapya. Tunapompa Kristo maisha yetu, tumekuwa kiumbe kipya. Mambo hayafanani tena, mambo ambayo tumefanya huko nyuma yamepita na sura mpya imefunguliwa. Kwa hivyo, njia ya kwanza ya kuondoa dhamiri yenye hatia ni kupitia toba.

Uliza Msamaha

Dhambi kizuizi kikubwa kati ya mwanadamu na Mungu. Mara dhambi inapoingia, jambo linalofuata shetani ni kutumia hatia ya dhambi hiyo dhidi yetu. Wakati hii inaendelea, uhusiano wetu na Mungu utaathiriwa vibaya. Njia pekee tunayoweza kurekebisha uhusiano wetu na Mungu katika hali hii ni kumwomba Mungu msamaha. Wakati huo huo, ni muhimu kujua kwamba Msamaha wetu hauji kabla ya toba kwani ni hatua ya kwanza kuelekea kurekebisha uhusiano wetu na Mungu.

Kumbuka maandiko yanasema Mungu hataki kifo cha mwenye dhambi bali atubu kupitia Kristo Yesu. Acha shetani ajue kuwa umetubu na mambo ya zamani yamepita.

Vidokezo vya Maombi:

  • Bwana Yesu, nakushukuru kwa neema wewe kwa neema ya kukujua. Ninakushukuru kwa neema ya kuitwa katika nuru yako ya ajabu, jina lako litukuzwe kwa jina la Yesu.
  • Bwana Yesu, ninaweka maisha yangu na utunzaji wako. Nimeacha njia zangu zote za zamani na kujisalimisha kikamilifu kwa nguvu na mwongozo wako. Ninaamini kuwa wewe ni Mwana wa Mungu yule ambaye amekuja kuondoa maumivu ya mwanadamu. Ninaamini kuwa wewe ndiye uliyekufa na ukainuliwa tena ili dhambi yangu ichukuliwe.
  • Yesu, ninaomba msamaha wa dhambi zangu na maovu yangu. Dhambi yako na wewe peke yako nimefanya dhambi na kufanya uovu mkubwa mbele zako. Neno lako linasema hata dhambi zangu zikiwa nyekundu kama nyekundu, zitakuwa nyeupe kuliko theluji, naomba unisafishe kabisa kutoka kwa dhambi yangu kwa jina la Yesu.
  • Maandiko yanasema dhabihu za Mungu ni roho iliyovunjika, moyo uliovunjika na uliopondeka hutadharau. Baba, tafadhali kwa huruma yako isiyo na mwisho, futa dhambi zangu kwa jina la Yesu.
  • Ninaomba kwamba uniumbie moyo safi. Nipe moyo ambao hauna dhambi. Nipe neema ya kukimbia dhambi na kila aina ya uovu kwa jina la Yesu.
  • Bwana Mungu, ninaomba kwamba utaongoza moyo wangu dhidi ya ujanja wa shetani. Kila aina ya hatia na maumivu ya mambo ambayo nimefanya hapo zamani huondolewa kwa jina la Yesu.
  • Bwana Mungu, maandiko yanasema ikiwa mtu yeyote yumo ndani ya Kristo, mambo ya zamani yamepita na kila kitu kimekuwa kipya. Ninaomba, kwamba utanipa neema ya kufahamu kuwa mimi sio mtu wa zamani tena. Ninaomba kwamba utanipa maarifa ya kutambua wakati shetani anajaribu kunivuta mbali na wewe kwa kunifanya nijisikie hatia.
  • Bwana Mungu, naomba utafute maisha yangu na kupita. Ondoa kila aina ya uovu ndani yangu. Chukua kila aina ya kisasi na lawama moyoni mwangu kwa jina la Yesu.
  • Bwana Yesu, wacha kila wakati niwe na hakikisho kwamba mimi ni wako na mambo ya zamani yamepita.
  • Bwana, ninaomba kwamba utanisamehe dhambi na maovu yangu yote na ninaomba neema isirudie dhambi tena kwa jina la Yesu.

 


Makala zilizotanguliaPointi za Maombi Kutimiza Malengo mnamo 2021
Makala inayofuataPointi za Maombi Kuboresha Maisha yako ya Maombi
Jina langu ni Mchungaji Ikechukwu Chinedum, mimi ni Mtu wa Mungu, Ambaye ni mwenye shauku juu ya hoja ya Mungu katika siku hizi za mwisho. Ninaamini kwamba Mungu amempa nguvu kila mwamini kwa utaratibu wa ajabu wa neema kudhihirisha nguvu ya Roho Mtakatifu. Ninaamini kwamba hakuna Mkristo anayepaswa kuonewa na shetani, tuna Nguvu za kuishi na kutembea katika utawala kupitia Maombi na Neno. Kwa habari zaidi au ushauri, unaweza kuwasiliana nami kwa chinedumadmob@gmail.com au niongee na WhatsApp na Telegram kwa + 2347032533703. Pia nitapenda Kukualika Kujiunga na Kikundi chetu cha Maombi cha masaa 24 kwenye Telegram. Bonyeza kiungo hiki kujiunga sasa, https://t.me/joinchat/RPiiPhlAYaXzRRscZ6vTXQ. Mungu akubariki.

TAFUTA MAFUNZO

Tafadhali ingiza maoni yako!
Tafadhali ingiza jina lako hapa

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.