Ukweli Rahisi Kila Mkristo Aliyeachana Ni Lazima Ajue

1
6382

Maumivu mengine hayatoki na makovu mengine hayaponi kabisa. Ni vigumu sana kuishi katika ulimwengu ambao huwezi kupata kundi la kukufaa. Inasikitisha zaidi unapokumbuka jinsi ulivyokuwa ukifurahia uchangamfu na furaha ya ndoa. Lakini sasa, huwezi kufaa katika kundi la watu waliofunga ndoa, wala huwezi kusimama katika baraza la waseja. Kila fomu na maelezo mafupi yanakukumbusha ukweli dhahiri unaojaribu kusahau. Kila mtu alionekana kutaka kujua hali yako na kila akikuuliza swali hili hata kanisani, linaleta aibu usoni mwako.

Ni kawaida kuhisi na kamwe kusahau maumivu ya talaka. Baada ya yote, mke au mume wako wa zamani alikuwa mtu muhimu zaidi katika maisha yako. Kulikuwa na wakati ambapo huwezi kusubiri kuona sura zao tena. Kwa bahati mbaya, ndoa ilileta mabadiliko na miitikio hasi ambayo ilifanya iwe vigumu kwa nyinyi wawili kuishi kama kitu kimoja.

Wakati wa kuchumbiana au kuchumbiana, ni muhimu kumsoma mwenzi wako vizuri kabla ya kuamua kujitosa naye katika ahadi ya maisha. Ingawa karibu haiwezekani kujua kila kitu kuhusu mtu wakati wa uchumba. Hata hivyo, kuzingatia maelezo fulani kunaweza kufunua mengi kuhusu mpenzi wako. Ikiwa kwa makosa utatua na mwenzi asiye sahihi, hakuna shaka kwamba utapata kuzimu hapa duniani.

Talaka ni njia bora ya kutoka katika uhusiano wowote wenye sumu ukiwa hai. Sababu kwa nini Wakristo wengi wenye nia njema huchukia talaka haiwezi kutengwa na yale ambayo maandiko yalisema katika kitabu cha Mathayo 19:6 Basi, wao si wawili tena, bali mwili mmoja. Kwa hiyo aliowaunganisha Mungu, mwanadamu asiwatenganishe.”

Ndoa kama ilivyokusudiwa na Mungu ni mpaka kifo kitakapotutenganisha ahadi. Talaka kamwe sio chaguo na haipaswi kuzingatiwa. Hata hivyo, kuna nyakati ambapo suluhisho pekee la tatizo ni talaka. Hii inamaanisha kuwa umesitisha safari ya agano. Utajiuliza ikiwa Mungu atakusamehe kwa kusitisha agano. Wakristo wengine watakujulisha jinsi ulivyomkosa Mungu. Jamii pia itakupa hadhi mpya. Wakosoaji wengi watasema kwamba utakuwa mzinzi milele hata baada ya kuolewa tena kwa sababu huwezi kutunza ndoa yako ya kwanza.

Wakati huo huo, wakati mwingine sababu ya talaka inaweza kuwa sio kutoka kwako. Washirika wengine wanaweza kufanya uamuzi ambao utakomesha safari ya agano. Lakini, ni watu wangapi wataamini upande wako wa hadithi? ni watu wangapi watajali kusikiliza sababu ya talaka? Kwa sababu yoyote ile, haitabadilisha hali yako mpya, divorcee. Huenda usipate kupona kabisa kutokana na kiwewe hiki. Lakini Mungu ni mwaminifu. Kabla ya kupanga kuoa mwenzi mwingine, lazima ujue ukweli huu rahisi.

Ukweli Rahisi Kila Mkristo Aliyeachana Ni Lazima Ajue

Kweli Mungu hapendi Talaka

Kama vile umeambiwa na wakosoaji wengi, Mungu anachukia talaka. Kitu chochote kitakachobadilisha ajenda ya asili ya Mungu kinachukuliwa kuwa kibaya na Mungu anawachukia. Maandiko yanasema Basi alichounganisha Mungu, mwanadamu asiwatenganishe. Unapoamua kufunga pingu za maisha na mkeo, ndoa moja kwa moja inawageuza nyote wawili kuwa mtu mmoja mbele za Mungu. Na baraka ya Bwana inaachiliwa juu ya muungano huo.

Baraka hiyo si ya mtu binafsi, ni ya watu wawili ambao wamekuwa kitu kimoja. Na itaendelea kufanya kazi mradi nyinyi wawili mbaki mmoja. Talaka inapoiweka, inavunja agano la baraka hiyo. Na Mungu anachukia hilo. Hata hivyo, kabla hujafikiri huwezi kusamehewa tena, ni lazima ujue kwamba Mungu ni mwenye rehema. Rehema zake ni za milele.

Na wengine wakikemea nia yako ya kweli, lazima ujue kwamba hakuna aliye mwadilifu. Kristo alikufa kwa ajili ya udhalimu wa mwanadamu. Na watu ni wepesi wa kuwatukana wengine wakisahau kuwa ni neema tu ndiyo imewazuia kutenda dhambi ile ile wanayowatuhumu wengine.

Hebu nia yako iwe ya kweli, tafuta msamaha na ufanyie kazi kuelekea toba ya kweli.

Uamuzi wako wa Kuoa Tena ni Kati yako na Mungu

Huenda umesikia au kusoma maoni tofauti kuhusu Wakristo kuoa tena. Shule nyingi za fikra huamini kuwa ni uzinzi kwa Mkristo kuoa tena isipokuwa kama ni wajane au wajane. Kwa ujumla, kila tafsiri inayotolewa kwa Mkristo kuoa tena baada ya talaka ni tafsiri ya kibinadamu. Uamuzi wako wa kuoa tena uwe kati yako na Mungu pekee.

Usikubali kuyumbishwa na maoni ya watu wengine. Wanaweza kukuambia uolewe tena haraka mradi haikuwa kosa lako talaka itokee na wengine wanaweza kukuruhusu uone makosa makubwa ambayo ungefanya ikiwa utaamua kuoa tena. Maoni yao yote ni ya pili na hawapaswi kuathiri uamuzi wako. Uamuzi wako wa kuoa tena unapaswa kutegemea mashauriano na ushauri wa moja kwa moja wa Mungu.

Shauri la Bwana pekee ndilo litakaloamua ikiwa utaoa tena au la.

Mungu Anaweza Kurudisha Vyote

Huenda ukafikiri kwamba talaka yako imesababisha tatizo kubwa maishani mwako, lakini hakikisha kujua kwamba Mungu anaweza kurejesha miaka iliyopotea. Masimulizi kadhaa katika Biblia yanadokeza kwamba Mungu ndiye mkombozi na Yeye ni mrejeshaji. Haijalishi umepoteza miaka mingapi kwa talaka yako, Mungu ana uwezo wa kurudisha kila kitu na kukifanya kipya tena.

Maumivu hayo, kukata tamaa, na kutengwa unaohisi vitatunzwa. Kovu hilo litapona kabisa na maumivu yake yatatoweka. Hivi ndivyo Mungu anaweza kufanya. Unachohitaji kufanya ni kumwamini na kujaribu tena anaposema unapaswa. Usiwe na haraka sana na usijaribu kulazimisha mambo. Kuwa na imani kwa Mungu na tumaini mchakato huo. Kila kitu kitakuwa sawa mwishowe.

Mawazo ya mwisho

Talaka ni mbaya. Linapaswa kuwa jambo la mwisho ambalo kila Mkristo aliyefunga ndoa anapaswa kulifikiria kuwa suluhisho la tatizo lake. Mpango wa Mungu kwa ndoa yako ni hadi kifo kitakapotutenganisha. Ingawa changamoto zitakuja lakini mtumaini Mungu. Hata hivyo, talaka inapokuwa njia pekee ya kuokoa hali hiyo, usihuzunike.

Jipandishe juu na usiruhusu ukosoaji wa watu ukuyumbishe kutoka kwa miguu yako. Utafuteni uso wa Mungu, tafuta msamaha, na utafute shauri la Bwana.

 

Makala zilizotanguliaMaombi ya Kila Siku Ili Kushinda Hofu na Wasiwasi
Makala inayofuata5 Maombi ya Mwisho wa Mwaka kwa Kila Familia
Jina langu ni Mchungaji Ikechukwu Chinedum, Mimi ni Mtu wa Mungu, Ninaye shauku kuhusu hatua ya Mungu katika siku hizi za mwisho. Ninaamini kwamba Mungu amemwezesha kila mwamini kwa utaratibu wa ajabu wa neema ili kudhihirisha nguvu za Roho Mtakatifu. Ninaamini kwamba hakuna Mkristo anayepaswa kuonewa na shetani, tuna Nguvu ya kuishi na kuenenda katika kutawala kwa njia ya Maombi na Neno. Kwa habari zaidi au ushauri, unaweza kuwasiliana nami kwa everydayprayerguide@gmail.com au Nizungumze kwa WhatsApp Na Telegram kwa +2347032533703. Pia nitapenda Kukualika ujiunge na Kikundi chetu cha Maombi chenye Nguvu cha Saa 24 kwenye Telegramu. Bofya kiungo hiki kujiunga Sasa, https://t.me/joinchat/RPiiPhlAYaXzRRscZ6vTXQ. Mungu akubariki.

1 COMMENT

  1. si nous disons que le divorce est le seul et dernier recours, si ce pas limiter Dieu? Ce que nous pensons que Dieu n'a pas pu faire, qui pourra le faire? je pense que le premier recours c'est Dieu et le dernier recours c'est Dieu. que Dieu vous bénisse.

TAFUTA MAFUNZO

Tafadhali ingiza maoni yako!
Tafadhali ingiza jina lako hapa

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.